Jan 01
Digg
Stumbleupon
Technorati
Delicious


1:
2:
3:
അങ്ങനെ പ്രതീക്ഷയോടെ പുതുവർഷം വന്നെത്തി. ഒരുപക്ഷേ എന്റെ ഭാവിനിർണായകമായ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കേണ്ട ഒരു വർഷം. എല്ലാവർക്കും സന്തോഷകരമായ പുതുവത്സരം ആശംസിക്കുന്നു. കുറച്ചുനാളുകൾ ആയി മറ്റുള്ള ബ്ലോഗുകൾ വായിച്ചിട്ട്. സമയമില്ലാഞ്ഞിട്ടല്ല നെറ്റ് കണക്ഷൻ ഭയങ്കര സ്ലോയാ. മിക്കപ്പോഴും “This page cannot be displayed” ആ‍ണ് ലഭിക്കുന്നത്. ഇവിടേയും BSNL Broadband ഉടൻ എത്തിയിരുന്നെങ്കിൽ.അതെ, ഇങ്ങനെ ധാരാളം ആഗ്രഹങ്ങൾ ഈ വർഷം സാധിക്കാനുണ്ട്.
അവധി കഴിഞ്ഞ് ബന്ധുക്കൾ എല്ലാരും പോയി. ആളൊഴിഞ്ഞ ഉത്സവപ്പറമ്പുപോലെയായി ഇവിടം. ഒരാഴ്ച ശരിക്കും അടിച്ചുപോളിച്ചു. ഇനിയും എന്നാണോ എല്ലാർക്കും കൂടി ഇങ്ങനെയോന്ന് ഒത്തുകൂടാൻ കഴിയുക. എല്ലാരും പല സ്ഥലങ്ങളിൽ ജോലിയും വിദ്യാഭ്യാസവുമായി കഴിയുന്നു. എല്ലാർക്കും ഒരുമിച്ച് അവധി കിട്ടുക എന്നത് അത്ര എളുപ്പമല്ല. ഇപ്രാവിശ്യം ഡൽഹിയിൽനിന്ന് ദീപച്ചേച്ചിക്കും ആസ്ട്രേലിയയിൽനിന്ന് മധുക്കൊച്ചാട്ടനും വരാൻ സാധിച്ചില്ല.
കുറെ സിനിമകൾ കണ്ടു. മലയാളയും,തമിഴും,ഹിന്ദിയും ഇഗ്ലീഷും. ചില മലയാളം സിനിമകൾ കണ്ട് കരഞ്ഞുപോയി, വെറുതെ സമയവും കാശും കളഞ്ഞല്ലോ എന്നോർത്ത്. ബാക്കിയൊന്നും കുഴപ്പമില്ലാരുന്നു.
ഞങ്ങളുടെ പരീക്ഷ കഴിഞ്ഞില്ല. അതിനാൽ ക്ലാസ് 24നേ തുടങ്ങുകയുള്ളൂ. എനിക്കിനി 18നാണ് അടുത്ത പരീക്ഷ(മാറ്റിവച്ചത്). കുറേപ്പേർക്ക് നാളെമുതൽ പരീക്ഷ തുടങ്ങും. ഇത്രയും ദിവസത്തിൽ ചെയ്തു തീർക്കാൻ ഒത്തിരി പണികൾ ഉണ്ട്. ചില കൂട്ടുകാർക്ക് വിൻഡോസ് റീ-ഇൻസ്റ്റാൽ ചെയ്ത് കോടുക്കണം, ചിലർക്ക് ലിനക്സും.
വിൻഡോസ് എക്സ് പി യുടെ എല്ലാ വേർഷനും ഇട്ടുനോക്കി. XP Home, XP Profesional, XP Media Center & XP 64 Bit for AMD 64. അതിൽ XP 64 Bit for AMD 64 മാത്രം മാറ്റി Home ഇട്ടു, കാരണം കൂട്ടുകാരന് അതിന്റെ ക്ലാസിക്ക് ലുക്ക് ഇഷ്ടമായില്ല. ബാക്കിയെല്ലാം കൊള്ളാം. എന്റെ കൂട്ടുകാരൻ വിവേകിന് ലിനക്സ് ഇട്ടുകോടുക്കണം. ഏതിടണമെന്ന് തീരുമാനിച്ചില്ല. RH9, FC 2 or 3 or 4 or Ubuntu. മിക്കവാറും Ubuntu ആയിരിക്കും ഇടുന്നത്.
ഈ സെമ്മിൽ ഒരു മിനി പ്രൊജെക്റ്റ് ഉണ്ട്. എന്തുവേണമെന്ന് ഉറപ്പിച്ചില്ല. Application Software ആയിരിക്കും.അതിനുവേണ്ടി ഗൂഗിൾ ചെയ്യാമെന്നു വിചരിച്ചപ്പോൾ നെറ്റ് കിട്ടുന്നുമില്ല. January 30th ന് Abstract submit ചെയ്യണം. എന്തെങ്കിലും Idea ഉണ്ടെങ്കിൽ പറയണേ.
കണക്ഷൻ കട്ടാവുന്നതിനുമുൻപേ പബ്ലിഷ് ചെയ്തേക്കാം.
(upload ചെയ്യാനുള്ള താമസം കാരണം ഫോട്ടോകളുടെ size കുറക്കുന്നു)
1. പമ്പയാറ്റിൽ കസിന്റെ കുട്ടികളെ നീന്തൽ പ0ഇപ്പിക്കുന്നു.
2. ചക്കുളത്തുകാവിൽ ഉത്സവത്തിനുപോയപ്പോൾ
3. കളമെഴുത്തും പാട്ടും


എഴുതിയത്: അരുണ്‍ വിഷ്ണു

3 പിന്മൊഴികള്‍

Anonymous
January 3, 2006

njagaleyum nendal padippikkamo?

സിബു::cibu
January 3, 2006

what about a varamozhi IME 😉

Also, I try to post my ideas here: http://cseprojects.blogspot.com

Let me know if you need help..

viswaprabha വിശ്വപ്രഭ
January 3, 2006

Cibu,

This is something Arun Vishnu has already promised to us sometime back!

I am really looking forward for Kannan’s project: ” The First Windows Varamozhi (‘Mozhi’Transliterated Direct Keyboard IME for Malayalam” ( One which does not even need Tavultesoft (third party program))), but only an extra library file within Windows!

Arun, Now that you are looking for a project topic, it really suits well: “Can’t you corroborate on Cibu’s suggestion?”

That will be a wonderful idea!
And it will fetch you feathers on your crown!

പിന്മൊഴി RSS TrackBack Identifier URI

താങ്കളുടെ അഭിപ്രായം രേഖപ്പെടുത്തൂ